



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 12/08/2026.**

[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Manyara, Arusha na Kilimanjaro]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: [Mikoa ya Dar es salaam, Morogoro, Tanga, Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Ruvuma, Mbeya, Rukwa, Iringa, Njombe na Songwe]: [Mikoa ya Kagera, Mara, Mwanza, Geita, Shinyanga na Simiyu]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.
--	---	---

ANGALIZO:

- VIPINDI VIFUPI VYA UPEPO MKALI UNAOFIKIA KILOMITA 40 KWA SAA VINATARAJIWA KATIKA BAADHI YA MAENEO YA PWANI YA KUSINI YA BAHARI YA HINDI (MIKOA YA LINDI NA MTWARA).
- VIPINDI VIFUPI VYA UPEPO MKALI UNAOFIKIA KILOMITA 40 KWA SAA NA MAWIMBI YANAYOFIKIA MITA 2 VINATARAJIWA KATIKA BAADHI YA MAENEO YA UKANDA WA ZIWA NYASA (MIKOA YA NJOMBE, RUVUMA NA MBEYA).

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	23°C	14°C	12:40	12:38
D'SALAAM	30°C	20°C	12:33	12:21
DODOMA	28°C	16°C	12:46	12:37
KIGOMA	31°C	19°C	01:09	01:02
MBEYA	24°C	10°C	12:58	12:42
IRINGA	26°C	11°C	12:48	12:34
NJOMBE	23°C	08°C	12:54	12:40
MWANZA	30°C	17°C	12:53	12:52
TABORA	30°C	16°C	12:57	12:50
TANGA	30°C	22°C	12:32	12:25
ZANZIBAR	30°C	22°C	12:33	12:21

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka **Kusini** kwa kasi ya **km 30** kwa saa kwa **Pwani** ya **Kaskazini** na kutoka **Kusini Mashariki** kwa kasi ya **km 40** kwa saa kwa **Pwani** ya **Kusini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi makubwa kiasi** hadi **Makubwa**.

Matarajio kwa siku ya **Ijumaa** tarehe **14/08/2026**: Kupungua kwa vipindi vya hali ya baridi kunatarajiwa katika maeneo mengi ya nchi.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe **12/08/2026**.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu "N", Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe: met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz